Sunday, July 14, 2024
Home ताज्या मंथरा बचतगटाने बनविले दहा हजार मास्क

मंथरा बचतगटाने बनविले दहा हजार मास्क

मंथरा बचतगटाने बनविले दहा हजार मास्क

 

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोरोनाना संसर्ग रोखण्यासाठी उपयुक्त ठरणाऱ्या 10 हजार कापडी मास्कची निर्मिती कसबा बावडा येथील मंथरा बचत गटाने करुन ते शासकीय कर्मचारी तसेच गरजूंना उपलब्ध करुन दिले.कोरोनाच्या सुरुवातीच्या काळात बाजारात मास्कची कमी असलेली उपलब्धी आणि उपलब्ध मास्कची चढयादराने होणारी विक्री या पार्श्वभूमीवर कोल्हापूर महापालिका दिनदयाळ अंत्योदय राष्टीय नागरी उपजिविका अभियांनांतर्गत कसबा बावडा येथील मंथरा बचत गटाने कोरोना विरुध्दच्या लढयात आघाडी घेतली. कोरोनापासून बचावासाठी लागणारे 10 हजार कापडी मास्कची निर्मिती करुन ते ‘ना नफा ना तोटा’ तत्वावर पोलीस,आरोग्य, बँक कर्मचारी तसेच महापाकलकेच्या निवारा केंद्रातील महिलांना उपलब्ध करुन दिले. मंथरा बचत गटाची ही कामगिरी कोरोनाच्या संकट काळात महत्वाची ठरली.                                                         दिनदयाळ अंत्योदय राष्टीय नागरी उपजिविका अभियांनांतर्गत कोल्हापूर महापालिका आणि माविमच्या सहकार्यातून बचतगट चळवळीला प्रोत्साहन देऊन गटातील महिलांना स्वावलंबी आणि आत्मनिर्भर बनविण्याचे मोठे काम शहरात झाले आहे. याच चळवळीतील कसबा बावडा येथील मंथरा बचत गट ! या बचतगटाने कोरोनाच्या सुरुवातीच्या काळात प्रभावी व परिणामकारक जनजागृती करुन कोरोना संसर्ग रोखण्यास सहायभूत होण्याची भूमीका बजावली, असल्याचे या गटाच्या अध्यक्षा सविता रायकर आणि सचिव वैशाली भोगले यानी सांगितले.                                    कोरोनावर प्रतिबंध हाच उपाय असल्याने मास्क निर्मिती तसेच सॅनिटायझरसाठी स्टॅड याबाबी उपलब्ध करुन देण्याचा निर्धार मंथरा बचत गटाने करुन सुरुवातीलाच गटातील सर्व महिला सदस्यांच्या सहकार्याने 10 हजार कापडी मास्कची निर्मिती करुन ते ना नफा ना तोटा तत्वावर पोलीस, आरोग्य, बँक कर्मचारी तसेच महापालकेच्या निवारा केंद्रातील महिलांना दिले. याबरोबरच सॅनिटायझर स्टॅडही युनियन बँक, बँक ऑफ इंडिया, महिला आर्थिक विकास महामंडळ, कोल्हापुर महानगरपालिका तसेच अन्य शासकीय कार्यालयांना उपलब्ध करुन दिले. नागरिकांनी कोरोना संसर्ग रोखण्यासाठी घरी थांबूनच कोरोनाविरुध्दच्या लढाईत सहभागी होण्याचे आवाहन मंथर बचतगटामार्फत करुन प्रभावी जनजागृतीही केली.                                        कोल्हापूर महानगरपालिकेने शहरातील महिला बचतगटांना खेळते भांडवल देण्याबरोबरच कर्जाचे व्याज अनुदान, वैयक्तिक कर्ज बँकामार्फत मिळवून देण्यासह मोफत कौशल्य प्रशिक्षण देऊन बचतगट चळवळ अधिक सक्षम करण्यास प्राधान्य दिले. यापुढील काळातही कोल्हापूर शहरातील बचत गटांची चळवळ अधिक सक्षम करुन महिलांना स्वावलंबी आणि आत्मनिर्भर बनविण्यावर महापौर सौ. निलोफर आजरेकर आणि आयुक्त डॉ. कादंबरी बलकवडे यांनी अधिक भर दिला आहे.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत शहा,मदन भंडारी आणि प्रताप कोंडेकर यांनी चक्क ७० दिवसात कोल्हापूर ते लंडन केला २० देशांचा थरारक प्रवास

सेव्ह वॉटर सेव्ह नेचर.... या 'कोल्हापूर ते लंडन' या जनजागृती संदेश यात्रेच्या माध्यमातून कोल्हापूरच्या चार मित्रांनी कोल्हापूरचे नाव कोरले लंडनच्या हृदयावर कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत...

कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी रोजगार उपलब्धीसह विधायक ओळख – व्यवस्थापकीय संचालक तुषार शेळके

जगप्रसिद्ध ब्रीक्स्टन मोटरसायकल्स आणि व्ही एल एफ इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर्स भारतात संयुक्त निर्मिती सह वितरीत करण्यासाठी केएस डब्ल्यू वेलोसे मोटर्स सज्ज कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी...

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड कोल्हापूर/प्रतिनिधी : रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिडटाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ....

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील आयसोलेशन हॉस्पिटल परिसरातील श्री दत्त मंदीर...

Recent Comments