Friday, June 14, 2024
Home ताज्या वेगवेगळ्या जनरेशनसाठी नाईकनवरे डेव्हलपर्सचा तळेगावमध्ये ‘कुटुंब’ प्रकल्प लाँच

वेगवेगळ्या जनरेशनसाठी नाईकनवरे डेव्हलपर्सचा तळेगावमध्ये ‘कुटुंब’ प्रकल्प लाँच

वेगवेगळ्या जनरेशनसाठी नाईकनवरे डेव्हलपर्सचा तळेगावमध्ये ‘कुटुंब’ प्रकल्प लाँच

विविध जनरेशनला एकत्र आणणारा देशातील पहिला कम्युनिटी प्रकल्प

पारंपरिक पद्धतीने राहत असलेल्या संयुक्त कुटुंब जीवनपद्धतीचा आधुनिक दृष्टिकोन

प्रकल्पास प्राइमसचे समर्थित आणि संघटित सेवा भागीदाराद्वारे मजबूत सेवा

अभिनेते आणि मानसोपचारतज्ज्ञ डॉ. मोहन आगाशे असणार या प्रकल्पाचा चेहरा

पुणे/१० ऑगस्ट/प्रतिनिधी : समाजकेंद्रित गृहप्रकल्प आणि व्यावसायिक बांधकामासाठी प्रसिद्ध असलेल्या ‘नाईकनवरे डेव्हलपर्स’ने देशातील पहिला थीम आधारित प्रकल्प कुटुंब लॉन्च केला आहे. कम्युनिटी जीवनावर लक्ष केंद्रित करणारी बंगळूर येथील कंपनी ‘प्राइमस’च्या सहकार्याने वेगवेगळ्या जनरेशनसाठी हा कम्युनिटी प्रकल्प निर्माण करण्यात येत आहे. तळेगावमध्ये १६ एकरांवर पसरलेला नाईकनवरे यांचा हा ‘कुटुंब’ प्रकल्प रो हाऊस, टाउनहाऊस, डुप्लेक्स, अपार्टमेंट आणि एनए पूर्णत: सर्व्हिस केलेले प्लॉट्स यांसारखे अनेक गृहनिर्माण पर्याय उपलब्ध करत आहे. नाईकनवरे डेव्हलपर्सने पुणे, कोल्हापूर, मुंबई, नवी मुंबई आणि गोवा येथे अनेक रहिवासी आणि व्यावसायिक प्रकल्प निर्माण केले आहेत.
प्रत्येक पिढीला संयुक्त कुटुंबाचा आनंद घेता यावा, त्यासाठी आवश्यक सेवा समाधानाचा त्यात समावेश असावा. आधुनिक दृष्टिकोनासह पारंपारिक भारतीय संयुक्त कुटुंब पद्धतीच्या एकत्रीकरणाची पुन्हा ओळख निर्माण व्हावी आणि त्याचा प्रचार व्हावा, त्यासह विभक्त कुटुंबाचे स्वातंत्र्य आणि इंटरजनरेशनल राहणीमानाची संकल्पना जपली जावी हा या प्रकल्पामागील ‘नाईकनवरे डेव्हलपर्स’ आणि ‘प्राइमस’ या दोघांचा हेतू आहे. तंत्रज्ञानावर आधारित उपायांद्वारे देशातील ज्येष्ठ समुदाय निर्माण करण्याचा हातखंडा असलेल्या प्रिमसने वृद्ध लोकसंख्येसाठी अत्यंत चिंतेचा विषय असलेल्या शारीरिक आणि मानसिक आरोग्याच्या सोई सक्षम करणाऱ्यावर विशेष लक्ष केंद्रित केले आहे. त्यासाठी इकोसिस्टम तयार करण्यात येत आहे. वेगवेगळ्या जनरेशनला एकत्र राहण्याची संकल्पना यशस्वीपणे अमलात आणण्यासाठी सहयोगी दृष्टिकोनाला प्राधान्य दिले गेले आहे. हे एक अनुभवी विकसक (नाईकनवरे डेव्हलपर्स) आणि हार्डवेअर आणि एक समर्पित सेवा प्रदाता (प्राइमस) यांचे एकत्रीकरण समजूतदार घर खरेदीदारांसाठी एक परिपूर्ण संयोजन आहे. प्राइमसकडे तीन पिढ्यांमध्ये सूक्ष्म काळजी प्रदान करण्याचा अनुभव आहे जो संकल्पनेचा गाभा आहे.
या संकल्पनेबाबत नाईकनवरे डेव्हलपर्सचे संचालक हेमंत नाईकनवरे यांनी बोलताना सांगितले की, “विविध जनरेशनच्या एकत्रिकरणाच्या माध्यमातून अनेक लोकसंख्येची सेवा करून समृद्ध आणि समग्र जीवनशैली पुन्हा सुरू करण्यासाठी आम्ही प्रवास सुरू करत आहोत. प्राइमसद्वारे समर्थित असलेला देशातील पहिलाच थीम आधारित प्रकल्प कुटुंब लाँच करताना आम्हाला खूप आनंद होत आहे. कुटुंब ही आमच्या पारंपारिक संयुक्त कुटुंब पद्धतीचा आधुनिक वापर आहे. हे आंतरपिढीच्या सेटअपमध्ये जगण्याच्या आपल्या वैयक्तिक अनुभवातून विकसित झाले आहे. प्राइमससोबतच्या या प्लॅटफॉर्मवर आधारित टाय-अपमुळे पुण्यात अशा अनेक समृद्ध जीवनशैली आधारित समुदायांची निर्मिती होईल.”
कामाच्या वाढत्या दबावामुळे आणि आधुनिक जीवनशैलीमुळे कौटुंबिक वेळ देत एकत्र राहण्याची पद्धत देशातील शहरी भागात वेगाने वाढत आहे. त्यायामुळे मानसिक आणि शारीरिक आरोग्य, उत्पन्नाची पातळी, सामाजिक रचना आणि संपूर्ण जीवनशैलीवर चांगला परिणाम होत आहे. ज्येष्ठ आणि तरुणांमध्ये एकटेपणा हा आपण नुकत्याच अनुभवलेल्या रोगापेक्षा एक मोठा महामारी आहे. सर्व समाजातील आयुर्मानावर त्याचा व्यापक प्रभाव पडतो. यामुळे शहरी राहणीमानाच्या विकसित होत असलेल्या गरजांबाबत आम्हाला संवेदनशील बनवले आहे. पिढ्या एकत्र केल्याने मुलांसाठी तसेच पालक आणि आजी आजोबांसाठी कौटुंबिक वातावरण व काळजी घेणारी एक साखळी तयार करण्यात मदत होईल. या अनुभूतीने तीन पिढ्यांसाठी अभिप्रेत असलेली गृहनिर्माण संकल्पना जन्माला आली. आपण पुन्हा आपल्या मुळांकडे परत जाण्याची आणि गमावलेले कनेक्शन पुन्हा शोधण्याची वेळ आली आहे. ज्याची आम्हाला सर्वात जास्त किंमत आहे. अत्यावश्यक सेवांसाठी एकमेकांवर अवलंबून न राहता तीन पिढ्या एकत्र राहण्याची वेळ आली आहे. विविध जनरेशनला एकत्रीकरण जगलेले जीवन हे शक्य करेल.”कुटुंब’च्या लाँचबाबत प्राइमसचे व्यवस्थापकीय संचालक आदर्श नरहरी म्हणाले, “वरिष्ठांच्या काळजीसह सर्वात कार्यक्षम आणि आरामदायी अनुभवांच्या निर्मितीसाठी योग्य काळजी घेऊन समाधान प्रदान करणे हे एक संस्था म्हणून आमचे उद्दिष्ट आहे. कुटुंबच्या माध्यमातूनही आम्ही एक अशी परिसंस्था निर्माण करण्याचे निश्चित केले आहे जिथे सर्व पिढ्या एकत्रित त्यांचे सर्वोत्तम जीवन जगू शकतील. आतापर्यंत आम्हाला अशा प्रकल्पांना अपवादात्मक प्रतिसाद मिळाला असून आता अनेक कुटुंब अशा शुभारंभाची वाट पाहत आहे’’
नाईकनवरे डेव्हलपर्सने आंतरपिढी जीवन संकल्पना अधोरेखित करण्यासाठी एक चर्चासत्राचे आयोजन केले होते. ‘‘शहरी जीवनाच्या विकसित गरजा; इंटरजनरेशनल हाउसिंग – एक मार्ग पुढे’’ असे त्याचे नाव आहे. रिअल इस्टेट, शहरी राहणीमान, विशेष सेवा तरतूद, वैद्यकीय आणि मानसशास्त्रीय काळजी या क्षेत्रातील विविध तज्ज्ञांनी अशा इकोसिस्टमची मूळ संकल्पना आणि फायदे हायलाइट करण्यासाठी या विषयात खोलवर जाऊन विचार केला आहे. ‘नाईकनवरे डेव्हलपर्स’ संचालक हेमंत नाईकनवरे, ‘एएसके रियल्टी’चे सीईओ आणि व्यवस्थापकीय संचालक सुनील रोहोकले, सुप्रसिद्ध अभिनेते व मानसोपचारतज्ज्ञ डॉ. मोहन आगाशे, ‘प्राइमस’चे व्यवस्थापकीय संचालक आदर्श नरहरी, ‘सिम्बायोसिस आंतरराष्ट्रीय विद्यापीठा’च्या आंतरराष्ट्रीय प्रवेश आणि आंतरराष्ट्रीय प्रचार विभागाच्या प्रमुख अमृता रुईकर हे या सत्रात सहभागी झाले होते.
नाईकनवरे डेव्हलपर्स सुविधा, आराम, कार्यक्षमता आणि दर्जेदार जीवनशैली प्रदान करणाऱ्या जागा तयार करण्यावर लक्ष केंद्रित करते. उच्च दर्जाची, परवडणारी आणि सर्वसमावेशक घरे आणि व्यावसायिक जागांच्या विकासाद्वारे विकास करण्याच्या ‘नाईकनवरे डेव्हलपर्स’च्या योजनेची कुटुंब अजूनही पूर्तता आहे. घर खरेदी करणाऱ्यांना २४x७ वैद्यकीय सुविधा, मुलांसाठी एक डे-केअर सेंटर, कुटुंबांसाठी आकर्षक उपक्रम, डिटॉक्स सेवा, टेलिमेडिसीन सुविधा, पौष्टिक जेवण तयार करण्यासाठी सुसज्ज इन-हाउस रेस्टॉरंट्स, द्वारपाल सेवा हे या सहयोगी प्रकल्पाचे वेगळेपण आहे. ‘कुटुंब’ हे जलतरण तलाव, व्यायामशाळा, जॉगिंग/वॉकिंग ट्रॅक, किड्स प्ले एरिया, मल्टीपर्पज हॉलसह क्लबहाऊस, पार्टी लॉन, गार्डन यासारख्या उत्कृष्ट सुविधांनी युक्त आहे. तसेच उर्वरित शहराला रस्त्याने उत्तम कनेक्टिव्हिटी देखील आहे.

नाईकनवरे डेव्हलपर्स बद्दल –

‘नाईकनवरे डेव्हलपर्स’ची स्थापना १९८६ मध्ये पुणे येथे डी.पी. नाईकनवरे ऊर्फ दादासाहेब यांनी त्यांची दोन मुले हेमंत नाईकनवरे आणि रणजित नाईकनवरे आणि सून गौरी नाईकनवरे यांच्यासह केली. आजपर्यंत नाईकनवरे डेव्हलपर्सने पाच शहरांमध्ये ५० प्रकल्प पूर्ण केले आहेत. निवासी आणि व्यावसायिक प्रकल्प तयार करण्याव्यतिरिक्त विकासक शाळा, हॉटेल्स आणि व्यवसाय केंद्रे देखील तयार करतात जे बदलत्या शहरी आणि अर्बन रिअल इस्टेटच्या गरजा लक्षात घेते. नाईकनवरे यांचा दृष्टिकोन प्रकल्प उभारून आणि समाज-आधारित सुविधा निर्माण करून समाजाच्या प्रत्येक घटकाची पूर्तता करते. ज्यामुळे समाजात कल्याणाची भावना वाढेल.

अधिक माहितीसाठी :- www.naiknavare.com
ही वेबसाईट पहावी.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटच्या विशेष करिअर मार्गदर्शन शिबारास विद्यार्थी व पालकांचा मोठा प्रतिसाद

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटच्या विशेष करिअर मार्गदर्शन शिबारास विद्यार्थी व पालकांचा मोठा प्रतिसाद कोल्हापूर/प्रतिनिधी : महाराष्ट्र राज्य आभियांत्रिकी डिप्लोमा, बी.ई. आणि बी. टेक इंजिनिअरिंग, आयटीआय,शासन मान्य...

डी. वाय. पाटील अभियांत्रिकीच्या पार्थ पाटीलला ब्रिटिश विद्यापीठाकडून १००% शिष्यवृत्ती

डी. वाय. पाटील अभियांत्रिकीच्या पार्थ पाटीलला ब्रिटिश विद्यापीठाकडून १००% शिष्यवृत्ती स्ट्रक्चरल इंजिनिअरिंगमध्ये उच्च शिक्षण व संशोधनासाठी निवड कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील डी वाय पाटील अभियांत्रिकी महाविद्यालयाचा...

संजय घोडावत आय आय टी व मेडिकल अकॅडमीचे नीट परीक्षेत यश

संजय घोडावत आय आय टी व मेडिकल अकॅडमीचे नीट परीक्षेत यश अतिग्रे/प्रतिनिधी : संजय घोडावत आय आय टी व मेडिकल अकॅडमीने यावर्षीच्या नीट परीक्षेत दैदिप्यमान...

एनआयटी कोल्हापूरमध्ये जागतिक पर्यावरण दिनानिमित्त वृक्षारोपण

एनआयटी कोल्हापूरमध्ये जागतिक पर्यावरण दिनानिमित्त वृक्षारोपण कोल्हापूर/प्रतिनिधी : श्री प्रिन्स शिवाजी मराठा बोर्डिंग हाऊस कोल्हापूर संचलित उचगांव येथील न्यू इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नाॅलाॅजी (पूर्वाश्रमीचे न्यू पॉलिटेक्निक)...

Recent Comments