Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या राजाराम तलावाचा विकास व सुशोभिकरणासंदर्भामध्ये पालकमंत्री ना. सतेज (बंटी) पाटील यांची तालावास...

राजाराम तलावाचा विकास व सुशोभिकरणासंदर्भामध्ये पालकमंत्री ना. सतेज (बंटी) पाटील यांची तालावास भेट

राजाराम तलावाचा विकास व सुशोभिकरणासंदर्भामध्ये पालकमंत्री ना. सतेज (बंटी) पाटील यांची तालावास भेट

 

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर शहराच्या वैभवात भर घालणाऱ्या राजाराम तलावाचा विकास व सुशोभिकरणासंदर्भामध्ये पालकमंत्री ना. सतेज (बंटी) पाटील यांच्या मार्गदर्शनाखाली आमचे प्रयत्न सुरु आहेत. याचपार्श्वभूमीवर आज संबंधित अधिकारी यांच्या सोबत तलावाला भेट दिली.
नुकताच पालकमंत्री ना. सतेज पाटील यांच्या मार्गदर्शनाखाली राजाराम तलाव परिसराचा विकास करण्याकरीता जिल्हा नियोजन समितीच्या पर्यटन ‘क’ वर्ग योजनेमध्ये तलावाचा समावेश करण्यात आला आहे. यामुळे रंकाळा तलावाच्या धर्तीवर हा परिसर विकसित केल्यास शहराच्या सौंदर्यात भर पडण्यास मदत होणार आहे. यासाठी जिल्हा नियोजन समितीच्या माध्यमातून ९९ लाख ५० हजारांचा निधी मंजूर करण्यात आला आहे.
या तलावाच्या सुशोभिकरणाचा प्राथमिक स्वरुपाचा आराखडा तयार करण्यात आला असून तलावाच्या सुशोभिकरणामध्ये जाॉगिंग आणि सायकल ट्रॅक, प्ले-कोर्ट, पथ मार्ग, एमपी थेटर, बोटिंग क्लब, घाट, कुंड, यासह देशी वृक्षांची लागवड ही या ठिकाणी केली जाणार आहे.
उज़ळाईवाडी, सरनोबत वाडीचे ग्रामस्थांच्या म्हैशीं या ठिकाणी मोठ्या प्रमाणात धुण्यासाठी आणल्या जातात. नागरिकांची गैरसोय होणार नाही, याकरिता म्हैशी आणि कपडे धुण्यासाठी आरखड्यात स्वतंत्र व्यवस्था करण्याची सूचना यावेळी संबंधितांना केली आहे. यावेळी आशकीन आजरेकर आधिकारी उपस्थित होते
तलावाच्या सुशोभकरणाचा पहिला टप्पा म्हणून पाटबंधारे विभागाने या तलावाच्या दगडांच्या दरजा भरण्याचे काम सुरु करावे अशा सूचना पाटबंधारे विभागाला देण्यात आल्या आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments