Friday, July 19, 2024

चंदगडची अभय पतसंस्था फोडणाऱ्या तिघा चोरट्यांना अटक; २० लाखाचे ३९० ग्रॅम दागिने जप्त

 

कोल्हापूर/प्रतिनिधी :
चंदगड तालुक्यातील कोवाड येथील अभय ग्रामीण सहकारी पतसंस्था फोडून ४० लाखाचे ७५० ग्रॅम सोन्याचे दागिने चोरणाऱ्या तिघा चोरट्यांना स्थानिक गुन्हे अन्वेषणच्या पथकाने शिताफीने जेरबंद केले. त्याच्याकडून २० लाख रुपयांचे ३९० ग्रॅम सोन्याचे दागिने हस्तगत केले आहेत. महेश उर्फ पिंटू सुबराव कोले, सुनिल उर्फ जान्या रामा तलवार , संतोष उर्फ राजू ज्ञानेश्वर सुतार अशी अटक केलेल्या चोरट्यांची नावे आहेत.
चंदगड तालुक्यातील शेतकरी व सर्वसामान्य नागरीकांनी कोवाड येथील अभय ग्रामीण सहकारी पतसंस्थेत कोविड काळात आपली आर्थिक अडचण असल्यामुळे आपल्या घरातील सोन्याचे दागिने पतसंस्थेत गहान ठेवून कर्ज घेतले होते. शनिवार १२ सप्टेंबर रोजी रात्री अज्ञात चोरट्यांनी पतसंस्थेत धाडसी चोरी करून ७५० ग्रॅम दागिने लंपास केले. गहाण म्हणून ठेवलेले दागिने चोरीला गेल्यामुळे सर्वसामान्य नागरीक हवालदिल झाले होते.
अप्पर पोलीस अधीक्षक तिरुपती काकडे यांनी स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेचे पोलीस निरीक्षक तानाजी सावंत यांना या चोरीचा तपास करण्याची जबाबदारी सोपवली होती. त्यानुसार सहायक पोलीस निरीक्षक सत्यराज घुले, पो.हे. कॉ. श्रीकांत मोहिते, विजय कारंडे, विजय गुरखे, किरण गावडे, विठ्ठल माणिकेरी, प्रदीप पवार, संजय पडवळ, उत्तम सडोलीकर हे पथक नेमले होते. या पथकाने अत्यंत शिताफीने या चोरट्यांना जेरबंद केले असून चोरीतील साहित्य जप्त केले आहे.

Previous articleराजर्षी शाहू महाराजांच्या नगरीत मेलेल्या माणसाच्या टाळू वरच लोणी खाण्याचा रुजू होऊ पाहणारा प्रकार खपवून घेणार नाही : श्री.राजेश क्षीरसागर यांचा इशारा
Next articleपोलीस खात्याला बदनाम करणाऱ्यांची गय केली जाणार नाही – पोलीस अधीक्षक शैलेश बलकवडे कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर पोलीस खात्याला बदनाम करणाऱ्या अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांची गय केली जाणार नाही तसेच अवैध व्यवसायाचे समूळ उच्चाटन करून कोणत्याही प्रकारचा दबाव न घेता जनतेला विश्वासात घेऊन लोकाभिमुख कामकाज करण्याला प्राधान्य असेल असे प्रतिपादन कोल्हापूरचे नूतन पोलीस अधीक्षक शैलेश बलकवडे यांनी केले. बलकवडे यांनी कोल्हापूरचे पोलीस अधीक्षक म्हणून पदभार स्वीकारला त्यावेळी पत्रकारांशी ते बोलत होते. राज्यातील वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांच्या बदल्या आठ दिवसांपूर्वी झाले आहेत. कोल्हापूरचे पोलीस अधीक्षक डॉ. अभिनव देशमुख यांची पुणे ग्रामीण बदली झाली नुकताच त्यांनी तेथील पदभार स्वीकारला आहे त्यांच्या जागी कोल्हापूरचे नूतन पोलीस अधीक्षक म्हणून गडचिरोलीचे पोलीस अधीक्षक शैलेश बळकवडे यांची राज्य शासनाने नियुक्ती केली. शैलेश बलकवडे यांनी आज कोल्हापूरचे नूतन पोलीस अधीक्षक म्हणून पदभार स्वीकारला, यावेळी अपर पोलीस अधीक्षक तिरुपती काकडे, श्रीनिवास घाडगे यांच्यासह अधिकाऱ्यांनी बलकवडे यांचे स्वागत केले. मावळते पोलीस अधीक्षक डॉ.अभिनव देशमुख यांनी ज्याप्रकारे गुन्हेगारीवर अंकुश ठेवून कायदा व सुव्यवस्था अबाधित ठेवली होती त्याच पद्धतीने येथून पुढेही कामकाज सुरू ठेवणार याबरोबरच संघटित गुन्हेगारी मोडीत काढून गुन्हेगारांवर कारवाईचा बडगा कायमस्वरूपी सुरूच ठेवणार असल्याचे बलकवडे सांगितले. उत्कृष्ट सेवा बजावणाऱ्या सर्व पोलीस अधिकारी व कर्मचाऱ्यांना सर्वतोपरी सहकार्य राहील असे त्यांनी सांगितले. पोलीसांच्या कल्याणासाठी राबवण्यात येणार्‍या उपक्रमांना पाठबळ देण्यात येईल असं आश्वासन बलकवडे यांनी यावेळी दिले. यावेळी स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेचे पोलीस निरीक्षक तानाजी सावंत, सायबर पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक संजय मोरे, सहाय्यक पोलीस निरीक्षक मंगेश देसाई, सत्यराज घुले यांच्यासह पोलीस अधिकारी व कर्मचारी उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments