Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या केशवराव भोसले नाट्यगृहाला भेट देऊन ताल, सूर आणि लय असा त्रिवेणी संगम...

केशवराव भोसले नाट्यगृहाला भेट देऊन ताल, सूर आणि लय असा त्रिवेणी संगम असलेल्या आनंदोत्सवामध्ये पालकमंत्री सतेज पाटील यांचा सहभाग

केशवराव भोसले नाट्यगृहाला भेट देऊन ताल, सूर आणि लय असा त्रिवेणी संगम असलेल्या आनंदोत्सवामध्ये पालकमंत्री सतेज पाटील यांचा सहभाग

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : आजपासून राज्यातील अनेक नाटकांचे प्रयोग सुरु झाले आहेत. कोल्हापूरमध्ये नाटकांचे जास्तीत जास्त प्रयोग व्हावेत यासाठी केशवराव भोसले नाट्यगृहाच्या भाड्यामध्ये डिसेंबरपर्यंत ५०% सवलत देण्याचा निर्णय आज घेण्यात आला आहे.
कोल्हापूर ही कलानगरी म्हणून प्रसिद्ध आहे. कलेची मोठी परंपरा कोल्हापूरला लाभली असून ती टिकली पाहिजे, जोपासली पाहिजे आणि ती वाढविण्यासाठी आपण सर्वांनी एकत्रितपणे वाटचाल करूयात.
कोरोनामुळे कधीनव्हे ते रंगभूमी आणि रसिकांची ताटातूट झाली. रंगभूमीवर कला सादर करण्यासाठी कलाकार जेवढे आतुरतेने वाट पाहत होते तितकेच किंवा कणभर जास्तच महाराष्ट्रातील रसिक कलाकारांची कला प्रत्यक्ष पाहण्याची पाहत होते. आज रंगकर्मींच्या चेहऱ्यावरचा आनंद मनाला समाधान देणारा आहे.
कोरोनामुळे गेल्या दीड वर्षांहून अधिककाळ रंगभूमीपासून दुरावल्यामुळे आर्थिक संकटात सापडलेल्या राज्यातील ५६ हजार लोककलावंतांना प्रत्येकी रु. ५ हजार देण्याचा निर्णय महाविकास आघडी सरकारने घेतल्याने कलाकारांना काही प्रमाणात दिलासा मिळला.
१९ महिने नाट्यगृह बंद राहिल्याने कलावंतांना येणाऱ्या अडचणी दूर करण्यासाठी राज्य सरकार प्रयत्नशील आहे. *दिवाळीनंतर परिस्थितीत अधिक सुधारणा झाल्यास नाट्यगृहात १०० टक्के प्रेक्षकांच्या उपस्थितीला परवानगी देण्याबाबत महाविकास आघाडी सरकार विचार करत आहे.यावेळी, महापालिका प्रशासक डॉ. कादंबरी बलकवडे,आमदार चंद्रकांत जाधव, रंगकर्मी प्रसाद जमदग्नी, रमेश सुतार, मुकुंद सुतार, सुनील घोरपडे, धनंजय पाटील, अभिजित कोसंबी, सागर बगाडे आणि रसिक उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments