Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या कोरोनामुळे दोन्ही पालक गमावलेल्या बालकांची माहिती १०९८ क्रमांकावर कळवा -  जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत...

कोरोनामुळे दोन्ही पालक गमावलेल्या बालकांची माहिती १०९८ क्रमांकावर कळवा –  जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी जिल्हास्तरावर टास्क फोर्स स्थापन

कोरोनामुळे दोन्ही पालक गमावलेल्या बालकांची माहिती १०९८ क्रमांकावर कळवा –  जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी
जिल्हास्तरावर टास्क फोर्स स्थापन

सांगली दि. २१ (जि.मा.का.) :कोविड-१९ आजाराने दोन्ही पालक गमावलेल्या बालकांबाबत विहीत प्रपत्र तयार करून, अशा बालकांची माहिती प्राप्त करून महानगरपालिका आयुक्त, जिल्हा शल्य चिकित्सक व जिल्हा आरोग्य अधिकारी यांनी जिल्हा महिला व बाल विकास अधिकारी यांच्याकडे तातडीने द्यावी. कोविड-१९ आजाराकरिता रूग्णालयात दाखल होतेवेळी बालकाचा ताबा कोणाकडे द्यावा ही माहिती रूग्णांकडून भरून घेण्यात यावी. अशा प्रकारच्या मुलांची माहिती बालकांचे शुभचिंतक या दृष्टीने चाईल्ड हेल्पलाईन नंबर १०९८ व बाल कल्याण समिती सांगली यांना संपर्क करून कळवावी, असे आवाहन जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी यांनी केले.बालकांची काळजी व संरक्षणाचे काम करणाऱ्या संस्थांमधील बालकांना तसेच कोविड-१९ मुळे दोन्ही पालक गमावलेल्या बालकांना त्यांचे न्याय हक्क मिळवून देवून त्यांचे यथायोग्य संगोपन होण्याच्या दृष्टीने आवश्यक उपाययोजना करण्यासाठी जिल्हास्तरावर स्थापन करण्यात आलेल्या कृती दलाची (टास्क फोर्स) बैठक जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी यांच्या अध्यक्षतेखाली व्हीडिओ कॉन्फरन्सींगव्दारे घेण्यात आली. त्यावेळी ते बोलत होते. या बैठकीस पोलीस अधिक्षक दीक्षित गेडाम, जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरणाचे सचिव विश्वास माने, महानगरपालिका उपायुक्त राहूल रोकडे, बाल कल्याण समिती अध्यक्षा सुचेता मलवाडे, जिल्हा शल्य चिकित्सक डॉ. संजय साळुंखे, जिल्हा आरोग्य अधिकारी डॉ. मिलींद पोरे, जिल्हा माहिती अधिकारी वर्षा पाटोळे, जिल्हा बाल संरक्षण अधिकारी बी. टी. नागरगोजे, जिल्हा महिला व बाल विकास अधिकारी कार्यालयाचे एस. एच. बेंद्रे आदि उपस्थित होते.
जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी म्हणाले, कोविड-१९ प्रादुर्भावाच्या काळात बालकांची काळजी व संरक्षणाचे काम करणाऱ्या संस्थांमधील बालकांना तसेच कोविड-१९ मुळे दोन्ही पालक गमावलेल्या बालकांना त्यांचे न्याय हक्क मिळवून देवून त्यांचे यथायोग्य संगोपन होण्यासाठी आवश्यक उपाययोजना करण्यासाठी जिल्हास्तरावर कृती दल (टास्क फोर्स) स्थापन करण्यात आले आहे. कोरोनामुळे जीव गमवलेल्या पैकी अनेक व्यक्तींची मुले १८ वर्षाखालील असण्याची शक्यता नाकारता येणार नाही. अशा परिस्थितीत मुलांचे संगोपण व संरक्षण होणे खूप गरजेचे आहे.
चाईल्ड हेल्पलाईन १०९८ बाबतचा माहिती फलक सर्व रूग्णालयात दर्शनी भागात लावण्यात यावे. कोविड-१९ आजाराने पालक गमावलेल्या बालकांना इतर नातेवाईक सांभाळण्यास तयार आहेत किंवा कसे तसेच बालगृहात दाखल करणे आवश्यक आहे किंवा कसे याबाबत जिल्हा बाल संरक्षण कक्षातील कर्मचाऱ्यांनी सदर ठिकाणी प्रत्यक्ष भेट देवून योग्य ती कार्यवाही करावी. जिल्ह्यात कार्यरत निरीक्षणगृह / बालगृहांना नियमित भेटी देवून सर्व प्रवेशितांची नियमित वैद्यकीय तपासणी होत आहे का याची माहिती घ्यावी. बालकांच्या आरोग्याबाबत दैनंदिन आढावा घ्यावा, असे निर्देश जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी यांनी दिले.
कोरोनामुळे मृत झालेल्या पालकांच्या बालकांना मदत करण्यासाठी शासनाने चाईल्ड हेल्पलाईन नंबर जाहीर केले आहेत. या नंबरवर बालकांची माहिती वेळेत प्राप्त झाल्यास त्यांची काळजी व संरक्षणासंबंधी पुढील कार्यवाही करणे शक्य होणार आहे. चाईल्ड हेल्पलाईन नंबर १०९८ तसेच आयुक्त महिला व बाल विकास विभाग पुणे८३०८९९२२२२,७४०००१५५१८ जिल्हा महिला व बाल विकास अधिकारी ०२३३-२६०००४३ अध्यक्ष बाल कल्याण समिती सांगली ९८९०८३७२८४ जिल्हा बाल संरक्षण अधिकारी (समन्वयक) ७९७२२१४२३६/९५५२३१०३९३आदि हेल्पलाईन क्रमांकावर संपर्क करावा, असे आवाहनही जिल्हाधिकारी डॉ. अभिजीत चौधरी यांनी यावेळी केले.
यावेळी जिल्हा महिला व बाल विकास अधिकारी कार्यालयाचे एस. एच. बेंद्रे  यानी जिल्हास्तरावर गठीत करण्यात आलेल्या कृती दलाची सविस्तर माहिती दिली. तसेच जिल्हा बाल संरक्षण कक्ष यांच्या माध्यमातून जिल्ह्यातील ग्राम बाल संरक्षण समिती मधील अंगणवाडी सेविका यांच्या सहाय्याने बालकांच्या पालकांना संपर्क साधून आवश्यक मदत पुरविण्याबाबत पाठपुरावा सुरू असल्याचे सांगितले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments