Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या “गोकुळच्‍या महालक्ष्‍मी पशुखाद्याची आर्थिक वर्षात २५ लाखांपेक्षा अधिक पोत्‍यांची विक्रमी विक्री  

“गोकुळच्‍या महालक्ष्‍मी पशुखाद्याची आर्थिक वर्षात २५ लाखांपेक्षा अधिक पोत्‍यांची विक्रमी विक्री  

“गोकुळच्‍या महालक्ष्‍मी पशुखाद्याची आर्थिक वर्षात २५ लाखांपेक्षा अधिक पोत्‍यांची विक्रमी विक्री

कोल्‍हापूर/प्रतिनिधी : अनेक नामांकित खाजगी कंपन्‍यांना टक्‍कर देत गोकुळच्‍या महालक्ष्‍मी पशुखाद्य कारखान्‍याने सन-२०२०-२०२१ या अर्थिक वर्षात २५ लाख महालक्ष्‍मी गोल्‍ड पशुखाद्य पोत्‍यांची विक्रमी विक्री करत आपल्‍या गुणवत्‍तेची व कामाची मोहर दुग्‍ध व्‍यवसायात उठवली आहे.
गतसाली कोरोनामुळे जन‍-जिवन पूर्णपणे विस्‍कळीत झाले होते. वर्षभर चाललेल्‍या या लॉकडाऊनच्‍या काळातसुद्धा गोकुळ दुध व महालक्ष्‍मी पशुखाद्य कारखाना माञ गतिमान होवून आपल्‍या दुध उत्‍पादकांपर्यंत पशुखाद्य पोहोचवायचे कार्य अखंडपणे करत होता.
वेळोवेळी येणा-या अडचणींवर मात करत २५ लाखांपेक्षा जास्‍त पशुखाद्य पोत्‍यांची विक्री करत दुध उत्‍पादकांना दिलासा दिला आहे.
संघाच्‍या गडमुडशिंगी व कागल एम.आय.डी.सी.या दोन ठिकाणी महालक्ष्‍मी पशुखाद्य उत्‍पादित केले जाते, त्‍याबरोबर जनावरांना त्‍यांच्‍या शरीर पोषणा बरोबर दुध वाढीसाठी कारखान्‍यामध्‍ये टी.एम.आर. ब्‍लॉक, फर्टीमिन प्‍लस, सिल्‍वर रेशन पॅलेट व लहान वासरांसाठी मिल्‍क रिप्‍लेसर, काफ स्‍टार्टर व फिडींग पॅकेज उत्‍पादित केले जाते. या सर्व उत्‍पादनांची गुणवत्‍ता राखण्‍यासाठी संघाने ISO बरोबर BIS स्‍टँडर्डसाठी नोदंणी केली असून, यापुढे चांगल्‍या गुणवत्‍तेचे पशुखाद्य गोकुळच्‍या दुध उत्‍पादकांना त्‍यांच्‍या गाई व म्‍हैशींसाठी उपलब्‍ध केले जाईल असे महालक्ष्‍मी पशुखाद्य कारखान्‍याचे व्‍यवस्‍थापक डॉ.व्‍ही.डी.पाटील यांनी सांगितले.
यासर्व यशामागे सर्व दुध उत्‍पादक, संस्‍था कर्मचारी, पशुखाद्य व संकलन स्‍टाफ यांचे श्रेय असून यापुढील काळात अधिक गुणवत्‍ता व अचुक वितरण व्‍यवस्‍था कार्यान्वीत केली जाईल असे गोकुळचे विद्यमान चेअरमन रविंद्र आपटे यांनी सांगितले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments