Thursday, July 18, 2024
Home ताज्या शिष्यवृत्तीचे ऑनलाईन अर्ज वर्ग करण्याचे  समाज कल्याण अधिकाऱ्यांचे महाविद्यालयांना आवाहन

शिष्यवृत्तीचे ऑनलाईन अर्ज वर्ग करण्याचे  समाज कल्याण अधिकाऱ्यांचे महाविद्यालयांना आवाहन

शिष्यवृत्तीचे ऑनलाईन अर्ज वर्ग करण्याचे 
समाज कल्याण अधिकाऱ्यांचे महाविद्यालयांना आवाहन

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : भारत सरकार मॅट्रीकोत्तर शिष्यवृत्ती योजनेंतर्गत अनुसूचित जाती, विजाभज, इमाव व विमाप्र प्रवर्गातील विद्यार्थ्यांसाठी https:/mahadbtmahait.gov.in  या संकेतस्थळावर शिष्यवृत्तीचे अर्ज भरण्यासाठी ३ डिसेंबरपासून सुविधा उपलब्ध करून दिली आहे. तरी संबंधित महाविद्यालयांनी विद्यार्थ्यांकडून अर्ज भरून घेऊन हे अर्ज तात्काळ ऑनलाईन प्रणालीतून सहाय्यक आयुक्त समाज कल्याण कार्यालयाकडे वर्ग करावेत, असे आवाहन समाज कल्याणचे सहाय्यक आयुक्त विशाल लोंढे यांनी केले आहे.
सन २०१९-२० या शैक्षणिक वर्षात जिल्ह्यातील एकुण ४१ हजार ३७० विद्यार्थ्यांनी या संकेतस्थळावर शिष्यवृत्ती अर्जासाठी नोंदणी केलेली होती. सन २०२०-२१ या आर्थिक वर्षात आजअखेर केवळ ३३ हजार ६०६ मागासवर्गीय विद्यार्थ्यांनी अर्ज भरलेले असून त्यापैकी १४ हजार ५५० अर्ज संस्थास्तरावर प्रलंबित असल्याचे दिसून येते. सन २०२०-२१ या वर्षात विद्यार्थ्यांनी ऑनलाईन प्रणालीमध्ये अर्ज भरण्याचे प्रमाण ८० टक्के आहे. सन २०२०-२१ हे आर्थिक वर्ष संपण्यास काही दिवसांचा कालावधी शिल्लक असल्याने संबंधित महाविद्यालयांनी आपल्या महाविद्यालयातील मागासवर्गीय विद्यार्थ्यांचे अर्ज भरून घेणेबाबत तात्काळ कार्यवाही करावी.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments