Sunday, July 14, 2024
Home ताज्या ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्या पाठपुराव्याने अखेर हसूर बुद्रुक ते बोळावी रस्ता...

ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्या पाठपुराव्याने अखेर हसूर बुद्रुक ते बोळावी रस्ता डांबरीकरणाचा प्रश्न संपला

ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्या पाठपुराव्याने अखेर हसूर बुद्रुक ते बोळावी रस्ता डांबरीकरणाचा प्रश्न संपला

मुरगुड/प्रतिनिधी : ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्या पाठपुराव्याने अखेर हसूर बुद्रुक ते बोळावी या वनविभागाच्या हद्दीतून जाणाऱ्या रस्त्याच्या डांबरीकरणाचा प्रश्न मिटला आहे. वन विभागाने हा रस्ता खडीकरणासह, रुंदीकरण व डांबरीकरण करण्यास परवानगी दिली आहे. याबाबतचे परिपत्रक मंत्री श्री. मुश्रीफ यांनी सार्वजनिक बांधकाम विभागाचे उपअभियंता डी. व्ही. शिंदे यांच्याकडे दिले.
याबाबत अधिक माहिती अशी, कागल तालुक्यासह गडहिग्लज, भुदरगड व आजरा या तालुक्यातील वाहतुकीच्यादृष्टीने हसूर बुद्रुक, बोळावी, ठाणेवाडी, अवचितवाडी, चिमगाव  ते मुरगूडपर्यंत हा रस्ता अत्यंत महत्वाचा आहे. भुदरगड तालुक्यातील पांगिरे पाटीपासून सुरू झालेला हा रोड पुढे मुरगूडला संपतो. दरम्यान; हसूर बुद्रुक ते बोळावी या दोन गावांना जोडणाऱ्या रस्त्यांपैकी साधारणता एक किलोमिटर लांबीचा रस्ता वनविभागाच्या हद्दीत आहे. वन विभागाच्या कायद्यामुळे हा रस्ता करता येत नव्हता. प्रत्यक्षात रस्ता असतानाही त्यावर खडीकरण किंवा डांबरीकरण करण्यासाठी कायद्याने बंदी होती.
खडी उखडल्यामुळे गेल्या अनेक वर्षांपासून हा रस्ता उद्ध्वस्त झालेल्या अवस्थेत होता. त्यामुळे अनेक अपघात होत होते. अनेक वेळा ग्रामस्थ आणि वनविभागाचे अधिकारी यांच्यामध्ये संघर्ष सुद्धा झाले आहेत. वनविभागाच्या उच्चस्तरीय समितीच्या मान्यतेशिवाय हा रस्ता करता येत नव्हता.

चौकट,
अनेक वर्षापासूनचा प्रश्न संपला याबाबत बोलताना ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ म्हणाले, गेल्या अनेक वर्षांपासून वन विभागाने रस्ता करण्यासाठी मंजुरी द्यावी, म्हणून मी प्रयत्न करीत होतो. वन विभागाचे मुख्य कार्यालय असलेले भोपाळ, नागपूर आणि मुंबई असा दीर्घकालीन प्रवास करून आत्ता ही मान्यता मिळालेली आहे. हा रस्ता शॉर्टकट असल्यामुळे लोक या मार्गानेच जाणे पसंत करतात. आत्ता पाऊसही संपत आलेला आहे, त्यामुळे लवकरात लवकर या रस्त्याचे खडीकरण, रुंदीकरणासह डांबरीकरण सुरू करून हा रस्ता सुसज्ज बनवण्याचा माझा प्रयत्न राहील. त्याप्रमाणे निधी उपलब्ध करून देण्यात येईल. या भागातील लोकांचा गेल्या अनेक वर्षांचा प्रश्न सुटलेला आहे, याचा मला मनापासून आनंद आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत शहा,मदन भंडारी आणि प्रताप कोंडेकर यांनी चक्क ७० दिवसात कोल्हापूर ते लंडन केला २० देशांचा थरारक प्रवास

सेव्ह वॉटर सेव्ह नेचर.... या 'कोल्हापूर ते लंडन' या जनजागृती संदेश यात्रेच्या माध्यमातून कोल्हापूरच्या चार मित्रांनी कोल्हापूरचे नाव कोरले लंडनच्या हृदयावर कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत...

कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी रोजगार उपलब्धीसह विधायक ओळख – व्यवस्थापकीय संचालक तुषार शेळके

जगप्रसिद्ध ब्रीक्स्टन मोटरसायकल्स आणि व्ही एल एफ इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर्स भारतात संयुक्त निर्मिती सह वितरीत करण्यासाठी केएस डब्ल्यू वेलोसे मोटर्स सज्ज कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी...

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड कोल्हापूर/प्रतिनिधी : रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिडटाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ....

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील आयसोलेशन हॉस्पिटल परिसरातील श्री दत्त मंदीर...

Recent Comments