Friday, July 19, 2024
Home ताज्या डॉ. शितोळेंचा कुंडलिनी योगा मोफत शिबिराच्या माध्यमातून रुग्णांना दिलासा

डॉ. शितोळेंचा कुंडलिनी योगा मोफत शिबिराच्या माध्यमातून रुग्णांना दिलासा

डॉ. शितोळेंचा कुंडलिनी योगा मोफत शिबिराच्या माध्यमातून रुग्णांना दिलासा

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील मधुमेह आणि हृदयरोग तज्ञ डाॅ महेश्वर शितोळे यांनी मधुमेह, उच्च रक्तदाब,मानसिक आजार औषधे असुनही नियंत्रणात येत नाहीत हे ओळखून कुंडलिनी योगा चे मोफत मार्गदर्शन शिबिरे चालू केली आहेत.या शिबिराचा जवळजवळ १५० हून अधिक रुग्णांना फायदा झाला आहे.
त्या मध्ये रुग्णांच्या मानसिक आणि शारीरिक आरोग्यामध्ये सकारात्मक बदल झालेला आहे. डॉ. शितोळे यांच्या मते, औषधाबरोबर कुंडलिनी योगाची साथ मिळाली तर आजार नियंत्रणात येतात. हे आपण सिध्दही केले आहे.जायंट्स गृप ऑफ कोल्हापूर शिव समर्थ चे सदस्य असलेल्या डाॅ. शितोळे यांनी कोरोना काळात ही अतिशय चांगले काम केले आहे. रूग्णांना दिलासा देण्यापासून चांगल्याप्रकारे सेवा देण्याचे काम त्यांनी केले आहे. ग्रामीण भागात गरीबांसाठी मोफत वैद्यकीय तपासणी, विविध आजार नियंत्रणात आणण्यासाठी कोणते उपाय करावेत, आहार कधी कसा घ्यावा यासाठी ही त्यांनी मोफत शिबीराव्दारे माहिती दिली. त्यांच्या समाजपयोगी केलेल्या कामाची दखल अनेक संस्थानी घेऊन त्यांना सन्मानित केले आहे.डॉ. शितोळे यांचे आई-वडील व पत्नीही डॉक्टर आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments