Friday, July 19, 2024
Home ताज्या देव-देवतांची मंदिरे ही जनतेची श्रद्धास्थाने - ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांचे प्रतिपादन

देव-देवतांची मंदिरे ही जनतेची श्रद्धास्थाने – ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांचे प्रतिपादन

देव-देवतांची मंदिरे ही जनतेची श्रद्धास्थाने – ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांचे प्रतिपादन

कडगावमध्ये संत शिरोमणी श्री. नामदेव महाराज मंदिराचे लोकार्पण उत्साहात

कडगाव/प्रतिनिधी : विविध समाजांच्या देव-देवतांची मंदिरे ही जनतेची श्रद्धास्थाने आहेत, असे प्रतिपादन ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांनी केले. कडगाव ता. गडहिंग्लज येथे संत शिरोमणी श्री. नामदेव महाराज मंदिराच्या लोकार्पण समारंभात मंत्री श्री. मुश्रीफ प्रमुख पाहुणे म्हणून बोलत होते. मंत्री श्री मुश्रीफ यांच्या निधीतून या मंदिराची उभारणी झाली आहे.भाषणात मंत्री श्री. मुश्रीफ म्हणाले, देव-देवतांवरील श्रद्धा आणि भक्तीमुळेच समाजात नीतिमत्ता टिकून आहे. ही नितीमता नसती तर मानव आणि दानव यातील फरकच कळला नसता, असेही ते म्हणाले.

पाणी आंबेेओहळचे…….”

मंत्री श्री. मुश्रीफ म्हणाले, सव्वा टीएमसी साठवण क्षमतेचा आंबेओहोळ प्रकल्प तुडुंब भरलेला आहे. या प्रकल्पाच्या पाण्यावर वैयक्तिक, शेतकरी मंडळाच्या आणि सामुदायिक अशा प्रकारच्या पाणी योजना तयार करून हरितक्रांती करूया. या योजनांसाठी लागणारे आर्थिक सहकार्य सर्वतोपरी करू. वैयक्तिक, शेतकऱ्यांनी मिळून शेतकरी मंडळाच्या पाणीयोजना उभारण्यासाठी केडीसीसी बँकेच्या माध्यमातून आर्थिक सहकार्य करू. सामुदायिक मोठ्या पाणी योजना उभारण्यासाठी सरसेनापती संताजी घोरपडे साखर कारखान्याच्या हमीवर अर्थपुरवठा करू.यावेळी जिल्हा परिषद सदस्य सतीश पाटील -गिजवणेकर, सरपंच संजय बटकडली, नेताजी पाटील, बंटी पाटील, सदानंद पाटील आनंदा पाटील, यांच्यासह नागरिक व माता भगिनी आदी प्रमुख उपस्थित होते. स्वागत नेताजी पाटील यांनी केले.
कडगाव ता. गडहिंग्लज येथे संत शिरोमणी श्री. नामदेव महाराज मंदिराचे लोकार्पण मोठ्या उत्साहात झाले. यावेळी ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्या समवेत उपस्थित माता- भगिनी व ग्रामस्थ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments