Friday, July 19, 2024
Home ताज्या स्वरांनी बहरली शाहू मिल; श्रोते मंत्रमुग्ध

स्वरांनी बहरली शाहू मिल; श्रोते मंत्रमुग्ध

स्वरांनी बहरली शाहू मिल; श्रोते मंत्रमुग्ध

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : लोकराजा राजर्षी छत्रपती शाहू स्मृती शताब्दी कृतज्ञता पर्वानिमित्त शाहू मिल येथे आयोजित संगीत दरबारात शास्त्रीय गायन, सुमन संगीत, नाट्य गायन व वाद्य संगीताच्या स्वरांनी शाहू मिल बहरली.. गायनाचा अस्वाद घेताना श्रोते मंत्रमंग्ध झाले.. शाहू मिल परिसरात या गायनाचा नाद घुमला.. निमित्त होते, संगीत स्वरांजली कार्यक्रमाचे..!
लोकराजाच्या स्मृती शताब्दी कृतज्ञता पर्वानिमित्त शिवाजी विद्यापीठाच्या संगीत व नाट्यशास्त्र विभाग, गुणीदास फाउंडेशन आणि गायन समाज देवल क्लब यांच्यावतीने शाहू मिल येथे ‘स्वरांजली लोकराजाला’ हा संगीत दरबार कार्यक्रम संपन्न झाला. कार्यक्रमाची सुरुवात मृणालिनी परुळेकर यांच्या व्हायोलिन वादनाने झाली. कार्यक्रमात गुरुनाथ ढोले, प्रदिप जिरगे, भूषण साठम, ऋतिक साठम यांनी वाद्यवृंद, गौतमी चिपळूणकर आणि पं.विनोद डिग्रजकर यांनी शास्त्रीय गायन, डॉ. भाग्यश्री मुळ्ये, महेश हिरेमठ, शुभांगी जोशी, करण कागले यांनी सुगम संगीत सादर केले. गिरीधर कुलकर्णी व अतुल ताडे यांनी तबला साथ, अभिषेक पुरोहित, स्वरुप दिवाण यांनी हार्मोनियमची साथ तर मंगेश सारंग यांनी कीबोर्ड साथ दिली. या मान्यवरांनी आपल्या कलेतून लोकराजा राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज यांना आदरांजली वाहिली.लोकराजा राजर्षी छत्रपती शाहू महाराजांनी सर्व कलांना राजाश्रय दिल्यामुळेच कोल्हापूर हे ‘कलेचे माहेरघर’ बनले. त्यामुळेच कोल्हापूरची कलापूर म्हणून स्वतंत्र ओळख निर्माण झाल्याचे दिसून येते.संगीत दरबार कार्यक्रमाप्रसंगी ज्येष्ठ शास्त्रीय गायक विनोद डिग्रजकर, शिवाजी विद्यापीठाचे विनोद ठाकूर-देसाई, निखील भगत, गुणीदास फाउंडेशनचे राजप्रसाद धर्माधिकारी व शिरीष सप्रे, देवल क्लबचे दिलीप गुणे,श्रीकांत डिग्रजकर,सचिन पुरोहित यांच्या हस्ते लोकराजा राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज यांच्या प्रतिमेस पुष्पहार अर्पण करुन अभिवादन करण्यात आले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments