Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या ह. बाबुजमाल शहाजमाल कलंदर रहमतुल्लाअलै दर्गा शरीफ येथे बैठक पार ...

ह. बाबुजमाल शहाजमाल कलंदर रहमतुल्लाअलै दर्गा शरीफ येथे बैठक पार कोल्हापूर/प्रतिनिधी : हिंदू मुस्लिम ऐक्याचे प्रतिक असलेल्या ह. बाबुजमाल शहाजमाल कलंदर रहमतुल्लाअलै दर्गा शरीफ कोल्हापूर येथे आज मोहरम सणानिमित्त बैठक पार पडली. विविध पंजे बसविणारे , घरी पंजे बसविणारे यांच्या संभ्रम अवस्था पाहून ही बैठक पार पडली. यावेळी मोहरमची सातवी, आठवी व नववी तारीख व पंजे विसर्जन याबद्दल चर्चा झाली. सोमवार १६ तारखेला मोहरमची सातवी तारीख आहे, मंगळवार १७ तारखेला मोहरमची आठवी तारीख आहे, बुधवार १८ तारखेला मोहरमची नववी तारीख आहे तसेच गुरुवारी १९ तारखेला पंजे विसर्जन केले जाणार आहेत. खत्तल रात्र बुधवार दिनांक १८ तारखेला आहे. याची सर्व भाविकांनी नोंद घ्यावी. सदर मीटिंगला दर्ग्यातील खादिम उपस्थित होते. कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर भाविकांनी खत्तलरात्री दर्शनासाठी गर्दी करू नये. खादिम व मानकरी यांच्या उपस्थितीतच खत्तल रात्रीचा विधी पार पडणार आहे. प्रशासनास सहकार्य करावे. ऑनलाईन दर्शन घ्यावे. असे आवाहन करण्यात आले.

ह. बाबुजमाल शहाजमाल कलंदर रहमतुल्लाअलै दर्गा शरीफ येथे बैठक पार

 

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : हिंदू मुस्लिम ऐक्याचे प्रतिक असलेल्या ह. बाबुजमाल शहाजमाल कलंदर रहमतुल्लाअलै दर्गा शरीफ कोल्हापूर येथे आज मोहरम सणानिमित्त बैठक पार पडली. विविध पंजे बसविणारे , घरी पंजे बसविणारे यांच्या संभ्रम अवस्था पाहून ही बैठक पार पडली. यावेळी मोहरमची सातवी, आठवी व नववी तारीख व पंजे विसर्जन याबद्दल चर्चा झाली. सोमवार १६ तारखेला मोहरमची सातवी तारीख आहे, मंगळवार १७ तारखेला मोहरमची आठवी तारीख आहे, बुधवार १८ तारखेला मोहरमची नववी तारीख आहे तसेच गुरुवारी १९ तारखेला पंजे विसर्जन केले जाणार आहेत. खत्तल रात्र बुधवार दिनांक १८ तारखेला आहे. याची सर्व भाविकांनी नोंद घ्यावी. सदर मीटिंगला दर्ग्यातील खादिम उपस्थित होते. कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर भाविकांनी खत्तलरात्री दर्शनासाठी गर्दी करू नये. खादिम व मानकरी यांच्या उपस्थितीतच खत्तल रात्रीचा विधी पार पडणार आहे. प्रशासनास सहकार्य करावे. ऑनलाईन दर्शन घ्यावे. असे आवाहन करण्यात आले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments