Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या अनुप्रिया गावडे हिची संविधान सन्मान सोहळा समिती २०२२ च्या ब्रँड अँबेसिडर म्हणून...

अनुप्रिया गावडे हिची संविधान सन्मान सोहळा समिती २०२२ च्या ब्रँड अँबेसिडर म्हणून निवड.

अनुप्रिया गावडे हिची संविधान सन्मान सोहळा समिती २०२२ च्या ब्रँड अँबेसिडर म्हणून निवड.

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : इयत्ता चौथीमध्ये शिकणाऱ्या अनुप्रिया गावडे, या विद्यार्थिनीने भारतीय राज्यघटनेतील प्रस्तावना, ३% कलमे सहा मिनिटे, दहा सेकंदात तोंड पाठ करून विश्वविक्रम प्रस्थापित केला. तसेच संयुक्त राष्ट्रसंघाचा
बालहक्क अनुसंधानआतील ५४ कलमे चार मिनिटे, अकरा सेकंदात तोंडपाठ करून विश्वविक्रम प्रस्थापित केला, वर्ल्ड बुक ऑफ लंडन सहीत १५ वर्ल्ड रेकॉर्ड ऑफ बुक मध्ये नोंदी सह अनेक रेकॉर्ड प्रस्थापित केले आहेत.
या कार्याची दखल घेऊन रामदास आठवले प्रतिष्ठान, महाराष्ट्र यांच्या वतीने तिच्या नावाची सन २०२२ च्या ” संविधान सन्मान सोहळ्याच्या ” ब्रँड अँबेसिडर म्हणून घोषणा करण्यात आली.तिला इंडियन कॉन्स्टिट्यूशन डे सर्टिफिकेट ऑफ होनर ने सन्मानित करण्यात आले.याप्रसंगी दिल्ली स्टेट यूनिवर्सिटी च्या AIIPPHS च्या कुलगुरू डॉ. अंजू भंडारी, रजिस्टर के. डी. आर्या, मा.चंद्रमणी इंदुरकर मध्यवर्ती कारागृह अधीक्षक (कळंबा) यांच्या हस्ते तिला सन्मानित करण्यात आले.भारतीय राज्यघटनेमधील मुलं तत्वांची व्याप्ती आणि सर्वसमावेशकता विद्यार्थ्यांना समजावी तसेच ती तत्वे विद्यार्थ्यांच्या मनावर कोरली जावीत म्हणून त्यांना संविधानाचा परिचय होणे आवश्यक आहे.
संविधानाची जनजागृती व्हावी, आणि सुजान, जबाबदार नागरिक सुसंस्कृत व्हावेत त्याचा उपयोग व्हावा म्हणून रामदास आठवले प्रतिष्ठान, महाराष्ट्र आणि अनिल माळवी प्रतिष्ठान, महाराष्ट्र यांच्या विद्यमानाने अनेक शाळा, कॉलेज, वाचनालय मध्ये संविधान उद्देशिकेचे वाटप, असे वर्षभर उपक्रम राबविण्यात येणार आहेत.
या कार्यक्रमावेळी रामदास आठवले प्रतिष्ठानचे अध्यक्ष माननीय महेंद्र शिर्के यांच्या मार्गदर्शनाखाली महाराष्ट्र राज्याचे सचिव अनिल माळवी प्रमुख पाहुणे तर जानवी पांडव आय. एफ. बी. बी.प्रो अथलेत, मुंबई,डॉ.विशाल कांबळे मिस्टर एशिया, अजित दादा देसाई,सागर पाटील, उमेश पाटील ही प्रमुख उपस्थित होते.या कार्यक्रमाचे आयोजन मॅडी तामगावकर संस्थापक/अध्यक्ष डीआयडी अकॅडमी, डीआयडी क्लब ऑफ गर्गिज यांनी केले, तसेच अनिल माळवी प्रतिष्ठानच्या डॉ. स्मिता गिरी,विशाल पाटील, उदय देसाई, अश्विनी माळवी यांचे सहकार्य लाभले तर सूत्रसंचालन व आभार स्वप्नील पन्हाळकर यांनी केले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments