Monday, July 15, 2024
Home ताज्या मराठा आरक्षाणाला विरोध करणाऱ्या डॉक्टरच्या रुग्णालयाची मराठा समाज नेत्यांकडून तोडफोड

मराठा आरक्षाणाला विरोध करणाऱ्या डॉक्टरच्या रुग्णालयाची मराठा समाज नेत्यांकडून तोडफोड

मराठा आरक्षाणाला विरोध करणाऱ्या डॉक्टरच्या रुग्णालयाची मराठा समाज नेत्यांकडून तोडफोड

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा आरक्षणाला विरोध करणाऱ्या डॉक्टरच्या रुग्णालयाची मराठा समाजाच्या नेत्यांकडून आज दि. २६ मे रोजी तोडफोड करण्यात आली आहे. हा प्रकार कोल्हापुरातील दसरा चौक परिसरात असणाऱ्या सूर्या रुग्णालय येथे घडला आहे. ‘सेव्ह मिरीट सेव्ह नेशन’ या संस्थेच्या वतीने आरक्षणातून झालेली भरती रद्द करण्याची मागणी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्याकडे केली आहे. त्यामुळे संतापले नागरिकांनी संस्थेचे सदस्य असलेले डॉ. तन्मय व्होरा यांच्या रुग्णालयावर हल्लाबोल केला. दरम्यान, डॉ. तन्मय व्होरा यांनी मराठा समाजाची माफी मागत माझा यांच्याशी संबंध नसल्याचे स्पष्ट केले आहे. तर पोलिसांनी आंदोलकांना ताब्यात घेतले आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने मराठा आरक्षण रद्द केल्याने मराठा समाजात अस्वस्थता पसरली आहे. तर तरुणांमध्ये असंतोषाची लाट पसरली आहे. असे असताना ‘सेव्ह मिरीट सेव्ह नेशन’ या संस्थेच्या वतीने मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना आरक्षणातून झालेली भरती रद्द करावी, असे पत्र पाठवण्यात आले आहे. हे पत्र मराठा समाजाच्या हाती लागले आहे. त्याचे सदस्य असलेले कोल्हापुरातील डॉ. तन्मय व्होरा यांची माहिती घेऊन कोल्हापुरातील मराठा समाजाच्या नेत्यांनी त्यांच्या रुग्णालयासमोर निदर्शन केली. यावेळी व्होरा यांच्या विरोधात जोरदार घोषणाबाजी करण्यात आली. यावेळी काही आंदोलकांनी व्होरा यांच्या रुग्णालयात घुसण्याचा प्रयत्न केला. मोठ-मोठ्याने घोषणाबाजी करत रुग्णालयातील फलकाची तोडफोड केली. यावेळी अचानक झालेल्या प्रकारामुळे कोरोनावर उपचार सुरू असणारे रुग्ण, नातेवाईक, काम करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांची भीतीने तारांबळ उडाली. त्यांनी पटापट दरवाजे बंद करत स्वतःला कोंडून घेतले. पोलिसांनी बळाचा वापर करत आंदोलकांना जिन्यातच रोखले. तन्मय व्होराने मराठा समाजाची माफी मागून पत्र मागे घ्यावे, अशी आंदोलकांनी मागणी केली. मात्र, आक्रमक झालेल्या आंदोलनकर्त्यांना पोलिसांनी ताब्यात घेतले.
डॉ. तन्मय व्होरासंबंधित पत्र कोणी पाठवले याची कल्पना मला नाही. मी त्या संस्थेचा सभासद असलो तरी या पत्राची माझा कोणताही संबंध नाही. जर मराठा समाजाच्या भावना मी दुखावल्या असतील तर संपूर्ण मराठा समाजाची मी माफी मागतो, अशी प्रतिक्रिया डॉ. तन्मय व्होरा यांनी दिली.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत शहा,मदन भंडारी आणि प्रताप कोंडेकर यांनी चक्क ७० दिवसात कोल्हापूर ते लंडन केला २० देशांचा थरारक प्रवास

सेव्ह वॉटर सेव्ह नेचर.... या 'कोल्हापूर ते लंडन' या जनजागृती संदेश यात्रेच्या माध्यमातून कोल्हापूरच्या चार मित्रांनी कोल्हापूरचे नाव कोरले लंडनच्या हृदयावर कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत...

कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी रोजगार उपलब्धीसह विधायक ओळख – व्यवस्थापकीय संचालक तुषार शेळके

जगप्रसिद्ध ब्रीक्स्टन मोटरसायकल्स आणि व्ही एल एफ इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर्स भारतात संयुक्त निर्मिती सह वितरीत करण्यासाठी केएस डब्ल्यू वेलोसे मोटर्स सज्ज कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी...

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड कोल्हापूर/प्रतिनिधी : रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिडटाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ....

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील आयसोलेशन हॉस्पिटल परिसरातील श्री दत्त मंदीर...

Recent Comments