Thursday, July 18, 2024
Home ताज्या शहरातील प्रत्येक प्रभागात बाल सरंक्षण समिती स्थापन करावी अवनी संस्थेची मागणी

शहरातील प्रत्येक प्रभागात बाल सरंक्षण समिती स्थापन करावी अवनी संस्थेची मागणी

शहरातील प्रत्येक प्रभागात बाल सरंक्षण समिती स्थापन करावी अवनी संस्थेची मागणी

कोल्हापूर /प्रतिनिधी : १० जून २०१४ च्या शासन निर्णयानुसार तसेच मुलांची काळजी व संरक्षण अधिनियम २०१५ च्या कलम १०६ नुसार कोल्हापूर शहरात प्रत्येक प्रभागात बाल संरक्षण समिती स्थापन करण्यात यावी या प्रमुख मागणीसह अन्य मागण्या अवनी संस्थेच्या वतीने करण्यात आली. याबातचे निवेदन शिष्टमंडळातर्फे उपआयुक्त निखिल मोरे यांना देण्यात आले.
निवेदनात म्हटले आहे की अवनी संस्था गेली २५ वर्ष अनाथ,निराधार ,शिक्षणापासून वंचित ,कचरावेचक कुटुंबातील मुलांच्यासाठी काम करत आहे.दरम्यान अविनी संस्थेमार्फत कचरावेचक कुटुंबातील मुलांसाठी अभ्यासिका,डे केअर सेंटर ,मोबाईल लायब्ररी असे उपक्रम वडणगे, फुलेवाडी ,राजेंद्रनगर, यादवनगर मुडशिंगी रेंदाळ ,विचारेमाळ येथील मुलांसाठी राबविण्यात येत आहेत. तसेच त्यांचे बाल अधिकार मंच स्थापन करण्यात आले आहे.तर कोरोनामुळं मुला – मुलीं वर होणारे लैंगिक शोषण ,बालविवाह, माराहण ,स्थलांतर या समस्यांचे प्रमाण खूप वाढत आहे. त्यामुळे या गंभीर समस्यांवर बाल संरक्षण समिती स्थापन होणे अंत्यत महत्त्वाचे आहे.
यावेळी १० जून २०१४ च्या शासन निर्णयानुसार तसेच मुलांची काळजी व संरक्षण अधिनियम २०१५ च्या कलम १०६ नुसार कोल्हापूर शहरात प्रत्येक प्रभागात बाल संरक्षण समिती स्थापन करण्यात यावी ,पूर्वी स्थापन असलेल्या बाल संरक्षण समितीचे सक्षमीकरण करण्यात यावे,बाल संरक्षण समितीमधील सदस्यांचे आॅनलाईन किंवा आॅफलाईन प्रशिक्षणाचे आयोजन करण्यात यावे,या प्रमुख मागण्या करण्यात आल्या.
यावेळी अवनी संस्थेचे बाल अधिकार मंच केडर राजवर्धन बन्ने,वनिता कांबळे,मेघा पुजारी,अन्नपूर्णा कोगले,अल्निसा गनिभाई,किरण नाईक, अविनाश शिंदे उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments