Monday, July 15, 2024
Home ताज्या गोकुळकडून दूध संस्‍थांच्‍या खात्‍यावर ८३.८१ कोटी रुपये इतकी रक्‍कम  दिवाळीपूर्वी जमा होणार...

गोकुळकडून दूध संस्‍थांच्‍या खात्‍यावर ८३.८१ कोटी रुपये इतकी रक्‍कम  दिवाळीपूर्वी जमा होणार – चेअरमन श्री.विश्वास पाटील

गोकुळकडून दूध संस्‍थांच्‍या खात्‍यावर ८३.८१ कोटी रुपये इतकी रक्‍कम  दिवाळीपूर्वी जमा होणार – चेअरमन श्री.विश्वास पाटील
                                                                                    कोल्‍हापूर/प्रतिनिधी : कोल्‍हापूर जिल्‍हा सहकारी दूध उत्पादक संघ मर्या.,कोल्‍हापूर  (गोकुळ) कडून प्रतिवर्षी प्रमाणे यावर्षीही म्‍हैस व गाय दूध दरफरकापोटी ८३ कोटी ८१ लाख ५० हजार रुपये इतकी रक्‍कम प्राथमिक दूध संस्‍थांच्‍या खात्‍यावर  १४ ऑक्टोबर २०२१ इ. रोजी जमा करणार असल्‍याची माहीती गोकुळचे चेअरमन मा.श्री. विश्वास नारायण पाटील यांनी दिली.संघामार्फत प्रतिवर्षी दिवाळीस  दूध  दरफरक दिला जातो. त्‍याप्रमाणे यावर्षी  संघाने म्‍हैस दुधाकरीता ४९ कोटी ५३ लाख २ हजार रुपये तर गाय दुधाकरीता २१ कोटी ५० लाख १८ हजार रुपये इतका दूध दरफरक व  त्‍यावरील  ६ % प्रमाणे होणारे व्‍याज २ कोटी ८६ लाख ७४ हजार रुपये व डिबेंचर्स व्‍याज ६.५०% प्रमाणे  ४ कोटी ५७ लाख ८९ हजार रुपये व शेअर्स भांडवलवर ११ % प्रमाणे  डिव्हीडंड ५ कोटी ३३ लाख ६५ हजार रुपये असे एकूण ८३ कोटी ८१ लाख ५० हजार रुपये इतकी रक्‍कम दूध बिलातून दूध  संस्‍थांच्‍या खात्‍यावर बँकेत जमा केली जाणार आहे.
मागील वर्षाच्‍या महापूरामुळे शेतकरी अडचणीत आलेला होता. तसेच सगळीकडे कोरोना संसर्गाच्‍या प्रादुर्भावामुळे सर्व उद्योगधंदे व शेतीपूरक व्यवसाय अडचणीत असताना गोकुळ दूध संघाने खर्चात काटकसर करुन वर्षभर राज्‍यातील इतर संघांच्‍या तुलनेत जास्‍त दूध दर दिलेला आहे.गोकुळने दूध उत्पादकांच्या आर्थिक प्रगतीसाठी विविध योजना व विकास प्रकल्प राबविलेले आहेत.दूध उत्पादकांना जास्तीत जास्त दूध दर देण्यासाठी आम्‍ही सर्व संचालक मंडळ कटिबद्ध असल्याचे सांगून चेअरमन विश्वास पाटील यांनी आमचे नेते राज्याचे ग्रामविकास व कामगार मंत्री मा.नाम. हसन मुश्रीफसो, कोल्हापूर जिल्ह्याचे पालकमंत्री व राज्याचे गृह राज्यमंत्री  मा. नाम. सतेज उर्फ बंटी पाटीलसो यांचे मार्गदर्शन व सभासद दूध संस्‍था तसेच दूध उत्‍पादक यांच्‍या सहकार्यामुळे आम्‍ही गोकुळची यशस्‍वी वाटचाल सुरू ठेवू शकलो आहोत. याहीपुढे ती आम्‍ही चालू ठेवू याकरिता दूध संस्‍था व उत्‍पादकांचे सहकार्य मोलाचे असल्‍याचे त्‍यांनी नमुद केले व दूध उत्पादक, दूध संस्‍था, ग्राहक, वितरक, कर्मचारी, वाहतूक ठेकेदार व हितचिंतक यांना दसऱ्याच्या व दीपावलीच्या गोकुळ परिवारातर्फे शुभेच्छा दिल्‍या.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत शहा,मदन भंडारी आणि प्रताप कोंडेकर यांनी चक्क ७० दिवसात कोल्हापूर ते लंडन केला २० देशांचा थरारक प्रवास

सेव्ह वॉटर सेव्ह नेचर.... या 'कोल्हापूर ते लंडन' या जनजागृती संदेश यात्रेच्या माध्यमातून कोल्हापूरच्या चार मित्रांनी कोल्हापूरचे नाव कोरले लंडनच्या हृदयावर कोल्हापूरमधील प्रसिद्ध व्यावसायिक हेमंत...

कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी रोजगार उपलब्धीसह विधायक ओळख – व्यवस्थापकीय संचालक तुषार शेळके

जगप्रसिद्ध ब्रीक्स्टन मोटरसायकल्स आणि व्ही एल एफ इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर्स भारतात संयुक्त निर्मिती सह वितरीत करण्यासाठी केएस डब्ल्यू वेलोसे मोटर्स सज्ज कोल्हापूरच्या उघोग विश्वाची होणार नवी...

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड

रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिड टाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ. अरूंधती महाडिक तर उपाध्यक्षपदी मिरा कुलकर्णी यांची निवड कोल्हापूर/प्रतिनिधी : रोटरी क्लब ऑफ कोल्हापूर मिडटाऊनच्या अध्यक्षपदी सौ....

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत

नेहरूनगर येथील दत्त भक्त मंडळाने सामाजिक बांधिलकी जपत केली मिरजकर तिकटी येथील अंधशाळेस आर्थिक मदत कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील आयसोलेशन हॉस्पिटल परिसरातील श्री दत्त मंदीर...

Recent Comments