Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या कोरोना महामारीशी लढण्यासाठी आता सिद्धगिरी कोविड केअर सेंटरसुद्धा रुग्णांसाठी समर्पित - अदृश्य...

कोरोना महामारीशी लढण्यासाठी आता सिद्धगिरी कोविड केअर सेंटरसुद्धा रुग्णांसाठी समर्पित – अदृश्य काडसिद्धेश्वर स्वामीजी

कोरोना महामारीशी लढण्यासाठी आता सिद्धगिरी कोविड केअर सेंटरसुद्धा रुग्णांसाठी समर्पित – अदृश्य काडसिद्धेश्वर स्वामीजी

जास्तीत जास्त ऑक्सिजनयुक्त बेड,उत्तम दर्जाचे उपचार माफक दरात – डॉ.शिवशंकर मरजक्के

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : सिद्दगिरी हॉस्पिटल अँन्ड रिसर्च सेंटर कणेरी मठ कोल्हापूर.दिनांक २१ एप्रिल २०२१ रोजी सिद्धगिरी हॉस्पिटलच्या कोविड केअर युनिट २ ची सुरुवात कृषी निवासस्थानच्या इमारतीमध्ये प.पू.श्री.अदृश्य काडसिद्धेश्वर स्वामीजीं यांच्या हस्ते उद्घाटन होत आहे. काडसिद्धेश्वर स्वामीजींच्या मार्गदर्शनाखाली ”रुग्ण सेवा हीच ईश सेवा” ह्या ब्रीद वाक्याने सर्वसामान्य गरजू लोकांना अगदी माफक दरामध्ये कोरोना रोगावरील उपचार मिळावेत व गरजू लोकांची सेवा घडावी ह्या उद्देशाने कोविड युनिट २ ची सुरुवात करण्यात आली आहे. महाराष्ट्रात कोरोना आजाराने अक्षरशा हाहाकार माजवला आहे. अशा ह्या महामारीशी दोनहात करण्यासाठी समर्पित कोविड केअर सेंटर सुरु करून कोरोना महामारीला चित करण्यासाठी कंबर कसली आहे. महाराष्ट्रातील कोरोना आजाराचा वाढता प्रादुर्भाव लक्षात घेता लोकांना ह्या आजाराबद्दल उपचार मिळावेत ह्या उद्धेशाने ह्या कोविड युनिटची सुरुवात केली गेली आहे. ह्या कोरोना युनिटमध्ये १०० बेडसह ३० ऑक्सिजनयुक्त बेड व १० बेड व्हेंटिलेटरची सुविधा असणारे सुसज्ज असे कोविड केअर सेंटरची सुरुवात करण्यात आली आहे. त्याचबरोबर कोरोना आजारावरील उत्तम दर्जाची उपचारपद्धतीसुद्धा अगदी माफक दरामध्ये करण्याची सुविधा उपलब्ध करण्यात आली आहे. आणि सर्वात महत्वाची बाब अशी कि नियमित कार्यरत असे सिद्धगिरी हॉस्पिटल अँन्ड रिसर्च सेंटर ही मुख्य इमारत इतर रोगांवरील रुग्णांसाठी कार्यरत असणार आहे.
ह्या सिद्धगिरी समर्पित कोविड केअर सेन्टरच्या उद्घाटनप्रसंगी प.पू.श्री अदृश्य काडसिद्धेश्वर स्वामीजी, श्री.मुप्पीन काडसिद्धेश्वर स्वामीजी,सिद्दगिरी हॉस्पिटलचे डॉ.शिवशंकर मरजक्के(न्यूरोसर्जन),डॉ.रेशम रजपूत(वैद्यकीय अधिक्षक),डॉ.प्रकाश भरमगौडर(इंटेनसिव्हिस्ट/भुलतज्ञ),डॉ.सौरभ भिरूड(जनरल मेडिसिन/फिजिशियन)डॉ.तनिष पाटील(अस्थिरोग तज्ञ),डॉ.नीता मोरे(रेडीओलोजीस्ट)डॉ.सचिन पाटील(एम.डी.आयुर्वेदा)डॉ.जितेंद्र रजपूत(स्त्रीरोगतज्ञ) ऍडव्होकेट एम् डी पाटील,गुरुकुलचे प्रल्हाद जाधव तसेच सिद्धगिरी हॉस्पिटलचे वैद्यकीय अधिकारी व कर्मचारी,जनसंपर्क अधिकारी प्रविण सुतार व सिद्धगिरी परिवारातील सर्व सदस्य व भक्तगण उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments