Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज कृतज्ञता पर्व अंतर्गत भारती हॉस्पिटलमध्ये आज व उद्या...

राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज कृतज्ञता पर्व अंतर्गत भारती हॉस्पिटलमध्ये आज व उद्या २२ मे रोजी मोफत आरोग्य शिबीर

राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज कृतज्ञता पर्व अंतर्गत भारती हॉस्पिटलमध्ये आज व उद्या २२ मे रोजी मोफत आरोग्य शिबीर

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : राजर्षी छत्रपती शाहू महाराजांनी वैद्यकीय क्षेत्रात अभूतपूर्व योगदान दिले होते. जिल्ह्याचे पालकमंत्री सतेज पाटील यांच्या संकल्पनेतून राजर्षी छत्रपती शाहू महाराज स्मृती शताब्दीनिमित्त कृतज्ञता पर्व निमित्त विविध उपक्रम राबविण्यात येत आहेत. लोकराजाला मानाचा मुजरा म्हणून कृतज्ञता पर्व निमित्त भारती हॉस्पिटलच्या वतीने भारती विद्यापीठाचे भारती हॉस्पिटल, आयटी पार्क समोर, हॉकी स्टेडियम जवळ, मंगळवार पेठ, कोल्हापूर येथे येथे आज शनिवार दिनांक २१ व उद्या रविवार २२ मे २०२२ रोजी सकाळी १० ते सायंकाळी ५ यावेळेत मोफत आरोग्य शिबीर आयोजित केले आहे.
राजर्षी छत्रपती शाहू महाराजांच्या वैद्यकीय क्षेत्रातील योगदानाचे व त्यांच्या कार्याचे स्मरण म्हणून हे आरोग्य शिबीर आयोजित केले आहे. या शिबिरामध्ये पोटाचे विकार, हृदयाचे विकार, श्वसनाचे विकार, यकृताचे विकार, स्त्री-रोग, हाडांचे विकार, त्वचा रोग, बालरोग, वात व्याधी, अंतःस्त्रावी ग्रंथीविकार, मुळव्याध, भगंदर, वंध्यत्व मुतखडा, लघवीचे विकार, मधुमेह या विकारांवर तज्ञ व अनुभवी डॉक्टरांमार्फत मोफत आरोग्य तपासणी, आहार विषयक सल्ला व मार्गदर्शन सवलतीच्या दरामध्ये औषधोपचार, सवलतीच्या दरामध्ये रक्तामधील साखर तपासणी (Random blood sugar ). आदी सुविधा दिल्या जाणार आहेत. सहकार व कृषी राज्यमंत्री विश्वजित कदम यांच्या संकल्पनेतून व कार्यकारी संचालक डॉ.अस्मिताताई जगताप यांच्या मार्गदर्शनाखाली आरोग्य शिबिर घेण्यात येणार आहे. या शिबिरात नोंद केलेल्या रुग्णांसाठी भारती विद्यापीठाचे भारती हॉस्पिटल, आय.टी. पार्क समोर,मंगळवार पेठ, कोल्हापूर येथे सवलतीच्या दरामध्ये पंचकर्म उपचार देण्यात येणार आहेत, असे भारती हॉस्पिटलचे वैद्यकीय उपअधीक्षक डॉ. अभिजित शिंदे यांनी कळवलेआहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments