Friday, July 19, 2024
Home ताज्या जास्‍तीत जास्‍त दूध उत्‍पादकांनी  ‘गोकुळश्री’ स्पर्धेत भाग घ्‍यावा - चेअरमन श्री. विश्‍वास पाटील

जास्‍तीत जास्‍त दूध उत्‍पादकांनी  ‘गोकुळश्री’ स्पर्धेत भाग घ्‍यावा – चेअरमन श्री. विश्‍वास पाटील

जास्‍तीत जास्‍त दूध उत्‍पादकांनी  ‘गोकुळश्री’ स्पर्धेत भाग घ्‍यावा – चेअरमन श्री. विश्‍वास पाटील

कोल्‍हापूर/प्रतिनिधी : गोकुळ दूध संघाच्या वतीने दरवर्षी जास्तीत जास्त दूध देणा-या गायी-म्हैशींकरीता ‘गोकुळश्री’ स्पर्धेचे आयोजन करण्यात येते. गोकुळशी सलग्न असणाऱ्या सर्व प्राथमिक दूध संस्थांच्या सभासदांकरीता या स्पर्धा प्रतिवर्षी घेण्यात येतात. ‘गोकुळश्री’ स्पर्धेचा प्रमुख उद्देश दूध उत्पादकांना प्रोत्साहन देणे, जनावरांचे संगोपन सुधारणे, जनावरांमध्ये दूध उत्पादन क्षमता वाढविणे याचबरोबर दुग्ध व्यवसायामधून दूध उत्पादकांना जास्तीत जास्त आर्थिक लाभ करुन देणे तसेच तरुण पिढीला या व्यवसायाकडे आकर्षीत करुन दुग्ध व्यवसाय वाढविणे हा आहे. गोकुळने ही स्पर्धा गेल्या २७ ते २८ वर्षापासून सुरु केलेली आहे.
सदरची स्‍पर्धा हि दिनांक २२ नोव्हेंबर २०२१ ते ३० नोव्हेंबर २०२१ कोणतीही पूर्वसूचना न  देता घेतली जाणार आहे या स्‍पर्धेसाठी संघाचे बोरवडे, लिंगनूर, तावरेवाडी, गोगवे, शिरोळ व ताराबाई पार्क येथील कार्यालयात दिनांक २० नोव्हेंबर २०२१ अखेर दूध संस्‍थे मार्फत आपली नावे नोंद करावीत. स्‍पर्धेमध्‍ये म्‍हैस १ ते ३ व गाय १ ते ३ क्रमांक काढले जाणार आहेत. स्‍पर्धेचे नियम व अटी संस्‍थेना परिपत्रकाद्वारे पाठवले आहेत. तरी जास्‍तीत जास्‍त म्‍हैस व गाय दूध संस्‍थांच्‍या दूध उत्‍पादकांनी भाग घ्यावा असे संघाचे चेअरमन विश्‍वास पाटील यांनी संघाच्‍या वतीने आव्हान केले आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments