Friday, July 19, 2024
Home ताज्या केआयटी बायोटेकच्या दोन विद्यार्थ्यांची सिरम इन्स्टिट्यूटमध्ये निवड प्रतीक पाटील आणि संदीप बेर्गल कोरोना...

केआयटी बायोटेकच्या दोन विद्यार्थ्यांची सिरम इन्स्टिट्यूटमध्ये निवड प्रतीक पाटील आणि संदीप बेर्गल कोरोना लस उत्पादन विभागामध्ये रुजू 

केआयटी बायोटेकच्या दोन विद्यार्थ्यांची सिरम इन्स्टिट्यूटमध्ये निवड प्रतीक पाटील आणि संदीप बेर्गल कोरोना लस उत्पादन विभागामध्ये रुजू 

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : कोल्हापूर येथील केआयटीच्या अभियांत्रिकी स्वायत्त महाविद्यालयामधील  बायोटेक्नोलॉजी  विभागाच्या प्रतीक पाटील आणि संदीप बेर्गल ह्या विद्यार्थ्यांची सिरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया  कंपनी मध्ये निवड झाली. हे विद्यार्थी कोरोना लसीचे उत्पादन विभागामध्ये रुजू झाले. याबद्दलची माहिती संस्थेचे अध्यक्ष श्री सुनील कुलकर्णी , उपाध्यक्ष श्री साजिद हुदली तसेच सचिव श्री दीपक चौगुले ह्यांनी दिली.
सध्याच्या  कोरोना काळात बायोटेक सेक्टर मधील संशोधनाचे महत्व कोरोना लसीमुळे सर्व जगासमोर आले. त्या निमित्ताने बायोटेक मधील कामाचे स्वरूप आणि कंपनी सर्व जगासमोर आल्या. बऱ्याच फार्मासुटिकल कंपनी कोरोना लसीचे उत्पादन करण्यातही पुढे आल्या  आहेत. अश्या विविध कंपन्यांमध्ये बायोटेकनॉलॉजि इंजिनिर्स ची गरज असते. त्यामध्ये सध्या कोविशील्ड लसीमुळे चर्चेत असलेली कंपनी म्हणजे सिरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया.
ह्या सर्व प्लेसमेंट्स चे समन्वयन विभागाचे ट्रैनिंग अँड प्लेसमेंट समन्वयक प्राध्यापक ऋतुपर्ण करकरे ह्यांनी केले. ह्या सर्व प्रक्रियेमध्ये केआयटीचे डीन आणि ट्रैनिंग अँड प्लेसमेंट विभागप्रमुख डॉ अमित सरकार तसेच बायोटेक विभागप्रमुख डॉ पल्लवी पाटील आणि के आय टी चे प्रभारी संचालक आणि रजिस्ट्रार डॉ मनोज मुजुमदार ह्यांचे मार्गदर्शन लाभले. के आय टी च्या अध्यक्ष श्री सुनील कुलकर्णी , उपाध्यक्ष श्री साजिद हुदली तसेच सचिव श्री दीपक चौगुले ह्यांनी  जॉब प्लेसमेंट झालेल्या सर्व विद्यार्थ्यांचे अभिनंदन केले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments