Tuesday, July 23, 2024
Home ताज्या प्रयाग चिखली गावात कर्पूरा तुळस ५०० रोपे लागवड व वाटप

प्रयाग चिखली गावात कर्पूरा तुळस ५०० रोपे लागवड व वाटप

प्रयाग चिखली गावात कर्पूरा तुळस ५०० रोपे लागवड व वाटप

कोल्हापूर/प्रतिनिधी : श्री संत सदगुरू बाळू मामा वृक्षारोपण संकल्पना केरली द्वारा वृक्षमित्र पंडित माने व नवनाथ माने यांनी बिरदेव मंदिर चिखली गावात कर्पूरा तुळस लागवड व वाटप केले.सदर वृक्षारोपण करण्यासाठी प्रया ग चिखली गावातील तरुणांनी भरपुर सहकार्य केले.महिलांनी तुळस मिळाल्याचा आनंद व्यक्त केला.
सदर उपक्रम यशस्वी करण्यासाठी मा.प्रभाकर पाटील, सुनिल कुरणे मा एस. आर. पाटील, रघूनाथ पाटील, संपत दळवी, पत्रकार शहाजी पाटील प्रयाग चिखली धनगर समाज यांचे योगदान लाभले.महापुरामुळे सर्व तुळस नष्ट झाली आहे सदर रोपे लागवड केल्याने गावात वातावरण चांगले निर्माण होइल समाजात असे कार्य करण्याची गरज आहे ऑक्सिजन मिळणं कठीण आहे त्यासाठी वृक्षारोपण करणे काळाची गरज आहे.म्हणूनच वृक्षमित्र पंडीत माने यांनी पर्यावरण कार्य उभे करुन सामाजिक प्रगती साधली आहे.
भविष्यात पशू पक्षी यांना चारा निर्माण होइल असे कार्य करण्यासाठी प्रयाग चिखली गावातून सहकार्य राहिल असे अभीवचन दिले.कर्पूरा तुळस लागवड व वाटप केले त्याचे संगोपन चांगले करु असे अभीवचन दिले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन

मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक दिलीप पाटील यांचे निधन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : मराठा क्रांती मोर्चाचे समन्वयक आणि न्यायालयाचे याचिका कर्ते दिलीप पाटील यांचे काल शनिवारी कराड नजीक...

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर

सततच्या पर्जन्यवृष्टीमुळे पंचगंगा नदीची पाणी पातळी ३६ फुटावर कोल्हापूर/२० जुलै (वार्ता.) - कोल्हापूर जिल्ह्याच्या धरणक्षेत्रात सातत्याने होणार्‍या पावसाने कृष्णा, वारणा, पंचगंगा, दूधगंगा या नद्यांच्या पाणी...

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

Recent Comments