Friday, July 19, 2024
Home ताज्या कोरोना महामारीच्या काळात सामाजिक बांधीलकी जपणे गरजेचे

कोरोना महामारीच्या काळात सामाजिक बांधीलकी जपणे गरजेचे

कोरोना महामारीच्या काळात सामाजिक बांधीलकी जपणे गरजेचे

गांधीनगर/प्रतिनिधी : सध्याच्या कोरोना महामारीच्या काळात सामाजिक बांधीलकी जपणे गरजेचे असल्याचे मत श्री चैतन्य शिक्षण प्रसारक मंडळाचे अध्यक्ष आशिष कदम यांनी व्यक्त केले . रिलायन्स फौंडेशन व श्री चैतन्य शिक्षण प्रसारक मंडळ कोल्हापूर यांच्या संयुक्त विद्यमाने आयोजित मिशन अन्नसेवा या उपक्रमाअंतर्गत धान्य किट वाटप प्रसंगी ते बोलत होते .
कोरोनमुळे संपूर्ण देशावरच संकट ओढवले असून अशा काळात एक सामाजिक जबाबदारी म्हणून रिलायन्स फौंडेशनच्यावतीने गरजू व्यक्तिना मदत व्हावी या हेतूने मिशन अन्नसेवा हा उपक्रम संपूर्ण देशभर सुरू करण्यात आला आहे. कोल्हापूर जिल्हयात या उपक्रमासाठी श्री . चैतन्य शिक्षण प्रसारक मंडळ सहकार्य करीत असून आतापर्यंत कोल्हापूर शहरासह उपनगरातील सुमारे दोनशे कुटुबियांना सदरची मदत पोचविण्यात आली आहे.
कोरोना महामारीच्या काळात या दोन्ही सामाजीक संस्था मदत नाही कर्तव्य या भावनेने आपले कार्य करीत आहेत. आतापर्यंत सुमारे दोनशे कुटुबियांना या उपक्रमार्तंगत सहकार्य करण्यात आले असून यामध्ये प्रामुख्याने आपली नोकरी गमावलेले कामगार, रस्त्यावर व्यवसाय कसणारे फेरीवाले, वॉचमन, , घरगुती मोलकरणी, तृतीयपंथी, गवंडी, सेंट्रीग कामगार, जेष्ठ नागरिक, बेघर यांचा समावेश आहे.
सुमारे एक हजार गरंजू पर्यत सदरची मदत पोचविण्याचे या संस्थांचे उद्दीष्ट असून भविष्यात इतर वर्गासाठी सहकार्य करण्याचा मानस असल्याचे आशिष कदम यांनी यावेळी बोलतांना सांगितले.
या उपक्रमाच्या यशस्वितेसाठी विनायक पाटील, राजेंद्र मकोटे, अनिल निगडे, विशाल फुले, रविंद्र कोमटी, जितेंद्र कुबडे, बाबा नेर्ले, राजेंद्र शिंदे, दिपक शिंदे, युवराज तिवले, सौरभ सावंत, सतीश हवालदार, विशाल पवार, राजू आडनाईक, निशांत सुतार, अमर देसाई यांचेसह अनेक सदस्य सध्या कार्यरत आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड

घोडावत विद्यापीठतील फार्मसी विभागाच्या विद्यार्थ्यांची नामांकित कंपनीमध्ये निवड किमया शिंदे व अरिहंत परमाज यांना साडेपाच लाखाचे पॅकेज अतिग्रे/प्रतिनिधी :संजय घोडावत विद्यापीठाने शिक्षण क्ष्रेत्रात अल्पावधीतच आपले नाव...

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन

संजय घोडावत इन्स्टिट्यूटमध्ये डॉ. सुहास देशमुख यांचे विद्यार्थ्यांसाठी मार्गदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन कोल्हापूर/प्रतिनिधी : जागतिक युवा कौशल्य दिनाच्या निमित्ताने विविध कार्यक्रमांतर्गत डॉ. सुहास देशमुख, संचालक, राष्ट्रीय...

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण

हेल्थ इन्श्युरन्स संकल्पनांचे स्पष्टीकरण श्री. भास्कर नेरुरकर हेड - हेल्थ ॲडमिनिस्ट्रेशन टीम, बजाज आलियान्झ जनरल इन्श्युरन्स. तांत्रिक डोमेन आणि कायदेशीर करार असल्यामुळे बहुतांश इन्श्युरन्स संकल्पना या...

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा सीपीआर भूमिपूजन व जिल्हा बँक नूतन इमारतीच्या उद्घाटनासाठी कोल्हापुरात येणार जुलै अखेरीस किंवा ऑगस्ट पहिल्या आठवड्यात होणार कार्यक्रम,दहा हजार वृक्ष लावण्याची...

Recent Comments